ಚಾಪ್ಲಿನ್‌ ನೆನಪು | ಕಾಮಿಡಿ ಲೆಜೆಂಡ್‌ ಚಾರ್ಲಿ ನಟನೆಯ ಕಾಡುವ ಐದು ವಿಡಿಯೋ

ಜಾಗತಿಕ ಹಾಸ್ಯ ಸಿನಿಮಾದ ಚಕ್ರವರ್ತಿ ಚಾರ್ಲಿ ಚಾಪ್ಲಿನ್‌. ಮೌನದಲ್ಲೇ ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ಹೇಳುವ ಕಲೆಗಾರ. ನಟ, ನಿರ್ದೇಶಕ, ನಿರ್ಮಾಪಕರಾಗಿ ಅವರದು ಮಹತ್ವದ ಸಾಧನೆ. ಇಂದು (ಏ 16) ಚಾಪ್ಲಿನ್‌ (16/04/1889 - 25/12/1977) ಜನ್ಮದಿನ. ಅವರ ಸಿನಿಮಾಗಳ ಕಾಡುವ ದೃಶ್ಯಗಳು ಇಲ್ಲಿವೆ

ಜಾಗತಿಕ ಸಿನಿಮಾ ಜಗತ್ತಿನ ಮೇರು ನಟ, ನಿರ್ದೇಶಕ, ಚಿತ್ರಸಾಹಿತಿ, ನಿರ್ಮಾಪಕ ಚಾರ್ಲಿ ಚಾಪ್ಲಿನ್‌. ತಮ್ಮ ಮೂಕಿ ಸಿನಿಮಾಗಳೊಂದಿಗೆ ಮನುಷ್ಯ ಸಂಬಂಧಗಳು, ರಾಜಕೀಯ ಮೇಲಾಟ, ಅಸಮಾನತೆಯಂತಹ ಸೂಕ್ಷ್ಮ ಸಂಗತಿಗಳಿಗೆ ಕನ್ನಡಿ ಹಿಡಿದ ಪ್ರತಿಭಾವಂತ ತಂತ್ರಜ್ಞ. ಅವರ ‘ದಿ ಟ್ರ್ಯಾಂಪ್‌’ ಪಾತ್ರ ಜಗತ್ತಿನ ಸಿನಿಮಾ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲೇ ಅಪರೂಪದ ಪಾತ್ರವೆಂದು ಗುರುತಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಒಂಬತ್ತು ವರ್ಷದ ಬಾಲಕನಿದ್ದಾಗ ನಾಟಕದ ಪಾತ್ರದೊಂದಿಗೆ ನಟನೆ ಶುರುಮಾಡಿದ ಚಾರ್ಲಿ ಮುಂದೆ ಏಳೂವರೆ ದಶಕ ನಟನೆ, ನಿರ್ದೇಶನದಲ್ಲಿ ತೊಡಗಿಸಿಕೊಂಡರು. ಅವರ ಸಿನಿಮಾಗಳ ಆಯ್ದ ಐದು ಜನಪ್ರಿಯ ವಿಡಿಯೋ ತುಣುಕುಗಳು ಇಲ್ಲಿವೆ.

ದಿ ಬ್ಯಾಂಕ್‌ (1915)

ದಿ ಫ್ಲೋರ್ ವಾಕರ್‌ (1916)

ಮಾಡರ್ನ್‌ ಟೈಮ್ಸ್‌ (1936)

ದಿ ಇಮಿಗ್ರೆಂಟ್ (1917)

ಸಿಟಿ ಲೈಟ್ಸ್‌ (1931)

ವಿಡಿಯೋ | ಜನ್ಮದಿನದಂದು ಉತ್ತಮ ಪ್ರಜಾಕೀಯ ಪಕ್ಷ ಘೋಷಿಸಿದ ಉಪೇಂದ್ರ
ರಕ್ಷಿತ್ ಶೆಟ್ಟಿ ಜೊತೆಗಿನ ಬ್ರೇಕಪ್‌ ಕುರಿತು ಮೌನ ಮುರಿದ ರಶ್ಮಿಕಾ ಮಂದಣ್ಣ‌
ಟೀಸರ್ | ಬಯಲಾಯಿತು ‘ಥಗ್ಸ್‌ ಆಫ್ ಹಿಂದೂಸ್ತಾನ್’ನ ಅಮಿತಾಭ್‌ ಲುಕ್
Editor’s Pick More